Martes, Pebrero 6, 2018

LESSON PLAN: RVM Pedagogy : Ayos ng Pangungusap




Lourdes College
Higher Education Department
Capistrano – Hayes Street, Cagayan de Oro City

PAKSA: FILIPINO 7 (Ayos ng Pangungusap)
TIME ADURATION: 45 minutes
NILALAMAN
PANIMULANG GAWAIN
PANGKATOTOHANANG ANTAS
KAKAILANGANING
PAG-UNAWA
MAHALAGANG KATANUNGAN
PAGTATAYA
PAKSA:
Ayos ng Pangungusap

Sa loob ng 45 na minutos, ang mag-aaral ay inaasahang makabuo ng mga pangungusap gamit ang dalawang ayos ng pangungusap at makapagbibigay kahalagahan sa pagbubuo ng pangungusap.

LAYUNIN:
Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
a.    nakapagbibigay-kahulugan ng pangungusap;
b.    nakapagbubuo ng pangungusap gamit ang dalawang ayos ng pangungusap; at
c.    nakapagsusulat ng isang talata gamit ang dalawang ayos ng pangungusap.
BALIK-ARAL:

Uri ng Pakikinig

Tatanungin ang mga mag-aaral ano ang kahulugan ng Pakikinig at mga uri nito.




PANGGANYAK:
Mayroong ipapakita na isang larawan na magbubuo ng mga pangungusap hanggang maabot sa dalawang ayos ng pangungusap na nagamit nila.
·         Gaano kahalaga ang pangungusap bilang isang mag-aaral?

·         Bakit mahalaga pag-aralan ang ayos ng pangungusap?

·         Nakakadulot ba nang kapayapaan ang pangungusap? Bakit?

·         Sa inyong opinyon, ang pangungusap ba ay isang pang-komunikasyon?

Ang Pangungusap ay lipon ng mga salita na nagpapahayag ng diwa.

2 Bahagi ng Pangungusap
1.    Paksa – ay pinag-uusapan sa pangungusap
2.    Panaguri – ay  nagsasabi sa paksa

2 Uri ng Ayos Pangungusap
1.    Karaniwang – Ayos
2.    Di -  karaniwang – Ayos

·         Gaano kahalaga pag-aralan ang pangungusap?

·         Nakakatulong ba ang pangungusap sa kapayapaan sa lipunan?

·         Mahalaga bang ang pangungusap sa ating lipunan? Bakit? Magbigay ng halimbawang sitwasyon?




Sumulat ng isang talata tungkol sa tema na “Bangon Marawi! Bangon!” gamit ang dalawang uri ng ayos ng pangungusap.
Labing-limang (15) pangungusap.

Pamantayan:

Gamit ng Ayos ng Pangungusap – 20 pts
Nilalaman – 15pts
Gramatika – 20 pts
Kalinisan – 15 pts
Kabuuan = 70 pts








PAGLALAHAT
INTEGRASYON SA IBANG  DISIPLINA
PAMAMARAAN NG PAGTUTURO
KAGAMITAN
PAGBUBUOD:

Ang mag-aaral ay tatanungin kung ano ang paksang tinalakay at gaano kahalaga pag-aralan ang dalawang ayos ng pangungusap.






AKSYON:
Bilang mag-aaral, gaano mo pinaghalagahan ang pagbubuo ng pangungusap sa kapwa mong kinakausap? Magbigay ng isang halimbawang sitwasyon.


LESSON ACROSS DISCIPLINE:
·         Araling Panlipunan
·         English

CORE VALUES:
·         Service
·         Faith

RELATED VALUE:
·         Pagmamahal

PANLIPUNANG ORYENTASYON:
Sa pagbubuo ng pangungusap nakakadulot ba ng pagkakaunawaan sa bawat mamamayan? Bakit?

BIBLIKAL NA PAHAYAG:
Mga Kawikaan 7:1-3
“Aking anak, salita ko sana ay ingatan,
itanim sa isip at huwag kalimutan.
2Ang utos ko ay sundin mo upang mabuhay nang matagal,
turo ko'y pahalagahan tulad ng iyong mga mata.
3Ito'y itali mo sa iyong mga kamay,
at sikapin mong matanim sa iyong isipan.”

SOCRATIC METHODS:
isang uri ng pagtuturo kung saan ang guro ay ang nagtatanong sa estudyante sa halip na mag-lektyur. Sa ganitong paraan ang pagtatanong ay nagiging isang isang uri ng gabay na matumbok ng mag-aaral ang kasagutan sa pamamagitan ng sarili.


KAGAMITAN:
Laptop
LCD projector
Pointer
Whiteboard pen

SANGGUNIAN:

Hiyas ng Lahi 1 (pahina 56-57)



TAKDANG-ARALIN:

1 buong papel.

Gamit ang 2 ayos ng pangungusap

Ano ang masasabi mo sa kaganapan sa ating lipunan, lalu-lalo na sa Marawi ngayon?

* Salungguhitan ng isang beses ang karaniwang ayos at dalawang beses sa di-karaniwang ayos.

INIHANDA NI:          JOANNIE TAHUD BINOLIRAO                                                                                                                   BSED – 4

PINASA KAY:           DR. VICTORIA N. ESTROGA

                                        Program Dean of TEP




Narito ang RVM Pedagogy lesson na ang paksa ay Ayos ng Pangungusap

Walang komento:

Mag-post ng isang Komento